Labarun jinginar gida

Mahimman kalmomi: Ƙananan kudin shiga

Lamuni Mai yuwuwar Gida, wanda Freddie Mac ya bayar, shine ga waɗanda kuɗin shiga ya kai kashi 80% na matsakaicin kudin shiga (AMI) don wurin kadarar.
Don abin da ake buƙata na samun kuɗin shiga, kuna buƙatar tabbatar da kuɗin shiga na cancantar mai aro kawai.Misali, idan mai karbar bashi zai iya cancantar jinginar gida tare da biyan kuɗinsu na asali ba kudin shiga na karin lokaci ba, kuna iya amfani da kuɗin tushe kawai don tantance cancantar Gida; ban da haka, ba kwa buƙatar haɗa kuɗin shiga na aure ko samun kuɗin shiga daga wasu membobin. na gidan da ba rance a kan jinginar gida.
Shin masu ba da lamuni na iya samun sha'awar mallakar wasu kadarori na zama a lokacin rufe lamuni? Amsar ita ce eh, masu karbar bashi waɗanda suka yi niyyar mamaye kadarar na iya samun sha'awar mallakar wasu kaddarorin zama, amma suna iya samun jimlar dukiya guda ɗaya kawai. (ban da abin da ake magana a kai) a lokacin rufewa.Masu ba da bashi ba a cikin su ba su ƙarƙashin wannan ƙuntatawa.
Bugu da ƙari, masu ba da bashi an ba su izini akan kaddarorin raka'a ɗaya waɗanda suka cika buƙatun rabon LTV a cikin Jagorar.Koyaya, dole ne aƙalla mai ba da bashi ɗaya ya mamaye dukiyar a matsayin mazauninsu na farko. Tabbas, samun kuɗin shiga daga masu ba da bashi yana cikin lissafin AMI.


Lokacin aikawa: Janairu-20-2022