Labarun jinginar gida

Yarjejeniyar biyayya wata takarda ce ta doka wacce ta kafa bashi ɗaya a matsayin matsayi a bayan wani a fifiko don karɓar biya daga mai bi bashi.

Duk da sunansa na fasaha, yarjejeniyar ƙaddamarwa tana da manufa ɗaya mai sauƙi.Yana ba da sabon jinginar ku zuwa matsayi na farko, yana ba da damar sake sake kuɗaɗe tare da lamunin daidaiton gida ko layin bashi.

Takaitawa

1. Yarjejeniyar ƙarƙashin ƙasa tana nufin yarjejeniyar doka da ke fifita wani bashi akan wani don tabbatar da biya daga mai karɓar bashi.
2. Basusukan da ke karkashinsu wani lokaci suna samun kadan ko ba a biya ba a lokacin da masu karbar bashi ba su da isassun kudade don biyan basussukan.
3. Yawancin yarjejeniyoyin ƙaddamarwa ana yin su ne lokacin da masu kadarorin suka sake dawo da jinginar su na farko.


Lokacin aikawa: Janairu-21-2022