1 (877) 789-8816 clientsupport@aaalendings.com

Labarun jinginar gida

Shin ƙimar jinginar gida zai haifar da wayewar gari a ƙarƙashin takardar ma'auni mai raguwa?

FacebookTwitterLinkedinYouTube

04/23/2022

aikin lambu

Fed ya ambata a cikin 'yan mintoci na baya-bayan nan cewa a hukumance za ta fara raguwar ma'auni a cikin watan Mayu, kuma ta yi hasashen zai iya zama mafi girma da aka taɓa samu.Bayan da Tarayyar Tarayya ta fara zagayowar hawan riba, an kuma sanya shirin rage ma'auni a cikin ajanda.Wasu masu ba da bashi na iya jin baƙon abu game da kwatsam "raƙuwar ma'auni".Lokacin da COVID-19 ya barke a cikin 2020, Babban Bankin Tarayya ya fara siyan lamuni masu yawa daga kasuwa, da nufin haɓaka tattalin arziƙin ta hanyar cusa kuɗi a kasuwa.Ana kiran wannan tsari da manufar QE (Quantitative Easing).Mafi kyawun sakamako kai tsaye na manufar QE shine rage yawan riba da kuma karuwar yawan kuɗin kasuwa.Ta hanyar manufar QE, babban burin Fed shine rage yawan riba ta hanyar ƙara kuɗi zuwa kasuwa, don haka cimma manufar ƙarfafa tattalin arziki.A cikin shekaru biyu da suka gabata, hauhawar kasuwar hannun jari da farashin gidaje, da ƙarancin ribar jinginar gida duk suna haifar da manufar QE.

Za a iya ganin Shet Balance Sheet a matsayin aiki na baya na manufofin QE, Manufar kai tsaye ita ce rage yawan bangarorin biyu na ma'auni a lokaci guda, don cimma manufar rage yaduwar kudin, wanda Har ila yau yana haifar da wani tasiri na manufar QE.Sakamakon gefen manufar QE shine sau da yawa hauhawar farashin kayayyaki, kuma hauhawar farashin kayayyaki a halin yanzu yana da "high", don haka bayan Fed ya fara haɓaka ƙimar riba, dole ne ya kunna wuta kuma ya fara Sheet Balance na Shrinking, don "biyu-biki" hauhawar farashin kaya.

 

Ta wace hanya ce wannan zagaye na Tabbataccen Ma'auni za'ayi?

Akwai manyan hanyoyi guda uku don rage girman sayayyar lamuni;don sayar da shaidu kai tsaye;da kuma ba da damar yin fansa ta atomatik a lokacin balaga (fansa), wato, dakatar da sake saka hannun jari a lokacin balaga.

Ana iya amfani da dukkan hanyoyin guda uku don rage girman ma'auni, da rage yawan kuɗin da ake zagayawa don haɓaka ƙimar riba, da kuma magance hauhawar farashin kayayyaki.

 

furanni
karas

Minti na sabon taron manufofin kuɗi da Babban Bankin Tarayya ya fitar ya nuna cewa don yaƙar hauhawar hauhawar farashin kayayyaki, masu tsara manufofin “sun amince gaba ɗaya” don rage hannun jarin Fed da kusan dala biliyan 95 a kowane wata.

Mintunan kuma an ambaci "musamman ta hanyar sake saka hannun jari na shugaban da aka samu daga hannun jarin SOMA," ma'ana cewa wannan zagaye na raguwa zai kasance "m," maimakon siyar da aiki, a hanya ta uku da aka ambata a sama.Yawancin masana tattalin arziki suna tsammanin Fed ya yi niyyar rage ma'auni ta kusan dala tiriliyan 3 a cikin shekaru uku.Amma mintunan ba su yi cikakken bayani kan yadda za a shigar da hular ba, da alama za a sanar da dalla-dalla a taron na Mayu.Idan Fed ya ci gaba da raguwar ma'auni kamar yadda aka tsara, zai zama mafi girma har abada.

Rage ing yana hanzari , tasirin bazai iya ba ya tsananta

Zagaye na ƙarshe na raguwa ya kasance tsakanin 2017 da 2019. An ɗauki lokaci mai tsawo sosai don fara raguwar ma'auni bayan hauhawar riba huɗu a cikin 2015. Kuma ya ɗauki duk shekara don Fed ya kai matsakaicin adadin dala biliyan 50 a wata.

Wannan zagaye na raguwa zai iya tashi daga sifili zuwa dala biliyan 95 a cikin watanni uku.Kasuwanni suna tsammanin raguwar sama da dala tiriliyan 1.1 na shekara-shekara.Wannan yana nufin cewa a ƙarshen wannan shekara ko farkon shekara mai zuwa, ana sa ran saurin haɗin gwiwa zai wuce jimillar zagayowar 2017-2019 gaba ɗaya.

Idan aka kwatanta da zagayen da ya gabata, Tarayyar Tarayya ta rage ma'auni a cikin sauri da sauri da ƙarfi, kuma ta aika da siginar ƙara ƙarfi.Shin shirin "m" don rage lissafin ma'auni zai haɓaka haɓakar yawan amfanin Baitulmali?

Kamar yadda aka ambata a sama, wannan zagaye na raguwa zai zama "m" a cikin hanyar dakatar da Sake Zuba Jari.Duk da haka, "m" shrinkage na ma'auni ba ya samar da kasuwa sayar da oda, ba zai kai tsaye tura up dogon karshen riba kudi, da tasiri a kan riba kudi ne mafi kaikaice.Yin la'akari da yanayin kasuwa, ƙimar ribar kasuwa da ta taso a baya-bayan nan, gami da ƙimar jinginar Baitulmali da ƙimar jinginar gida, sun riga sun fara farashi-a cikin tasirin ƙimar riba mai zuwa da raguwar ma'auni, kuma kusan zaɓi mafi kyawun sakamakon "mikiya".

Tarayyar Tarayya

Sanarwa: AAA LENDINGS ne ya gyara wannan labarin;Wasu daga cikin hotunan an ɗauke su ne daga Intanet, ba a wakilta matsayin wurin kuma ba za a sake buga su ba tare da izini ba.Akwai haɗari a kasuwa kuma zuba jari ya kamata a yi hankali.Wannan labarin bai ƙunshi shawarwarin saka hannun jari na sirri ba, kuma baya yin la'akari da takamaiman manufofin saka hannun jari, yanayin kuɗi ko bukatun masu amfani ɗaya.Masu amfani yakamata suyi la'akari ko duk wani ra'ayi, ra'ayi ko ƙarshe da ke ƙunshe a nan ya dace da yanayinsu na musamman.Zuba jari daidai da haɗarin ku.


Lokacin aikawa: Afrilu-23-2022